- 07/02/2023 10:59:44 PM
- Đã xem: 236
- Phản hồi: 0
Trong năm 2022, ngành Chăn nuôi và Thú y Nghệ An đối mặt với nhiều khó khăn do thời tiết khắc nghiệt, diễn biến dịch bệnh phức tạp, giá cả vật tư, thức ăn, giống tăng cao, tình hình tiêu thụ sản phẩm chăn nuôi không thuận lợi. Tuy nhiên, được sự quan tâm chỉ đạo sát sao, quyết liệt của Bộ Nông nghiệp và PTNT, Tỉnh ủy, HĐND, UBND tỉnh, sự phối hợp của các ngành, các địa phương, sự nỗ lực của các doanh nghiệp, tổ chức, cá nhân và người chăn nuôi, công tác phòng, chống dịch bệnh đạt được nhiều kết quả quan trọng góp phần thúc đẩy chăn nuôi phát triển, bảo đảm cung ứng nguồn thực phẩm tiêu dùng trong nước và xuất khẩu.